(๏•ิ_•ิ๏( QTKD ) . . (๏•ิ_•ิ๏
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

(๏•ิ_•ิ๏( QTKD ) . . (๏•ิ_•ิ๏

quản trị kinh doanh No.1

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

phải làm gì?

Go down 
ca'canh(^_^*)%
bluestar_qtk2a
ngocanhk2a
€lla…Đặng
nobita
9 posters
Tác giảThông điệp
nobita
MOD
MOD

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeThu Mar 03, 2011 6:17 am

Nếu 1 SV bị kắt 50% trợ cấp, và tất cả các khoản viện trợ!
Thì SV đó fai làm gì??
€lla…Đặng
MOD
MOD
€lla…Đặng

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeThu Mar 03, 2011 9:12 am

Hi.....
Câu hỏi này, thực sự là quá khó, đối vs 1 ngừi chưa từng trải qa như tớ...
Nhưng, nếu đặt địa vị của mình vào ấy... Tớ nghĩ, ấy nên cân nhắc lại 1 số chuyện...
Ví như : Cắt jảm 1 số chi tiêu k- kần thiết. Cố gắng hạn chế đến mức tối đa những "sở thích" gây lãng phí. Để có thể tiếp tục "tồn tại"..
Song, tớ nghĩ ấy nên tìm một công việc part-time. Tất nhiên là fải vừa sức thôi. Chuyện học hành là quan trọng. K- thể xao nhãng đk....
Ráng lên, ấy ngar...
Có NIỀM TIN là sẽ VƯỢT QUA..
Và tớ tin vào KHẢ NĂNG cụa ấy.... Smile
Bless U!~
nobita
MOD
MOD

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeFri Mar 04, 2011 12:36 am

1 câu trả lời rất hay! Tks C.

Surprised

Nobita
ngocanhk2a
Supermod
Supermod
ngocanhk2a

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeFri Mar 04, 2011 7:06 am

zui thia' cho to' tham gia vs. to' cung~ la` 1 sv xa nha` ne`.ukm neu' ma` bi cat' giam? nhung~ 50% tro cap' thi` dung' la` kho? that day' sv song' xa nha` phai? lo du? thu' nao` la` do` dung` hoc tap, nao` la` nhung~ do` dung` sinh hoat ca' nhan nua~,......... noi' chung la` wa' nhiu`.neu' co' kha? nang di lam` them thi` la` tot' nhat'.vua` co' them tien` lai dc hoc hoi? them nhiu` kinh nghiem song' cho minh`
nobita
MOD
MOD

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeSat Mar 05, 2011 1:04 am

lieu day co fai la thu thach bme dua ra! hanh dong nay nay co y gi cac C biet khong?
bluestar_qtk2a
Admin
Admin
bluestar_qtk2a

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeSun Mar 06, 2011 7:03 am

hãy tự lập bằng chính đôi tay của mình ,ba mẹ chỉ là một phần ,họ chỉ giúp chúng ta một phần ko thể mãi mãi giúp chúng ta được ,hãy tự mình vươn lên nhé [b]
https://netc.forumvi.com
ca'canh(^_^*)%
Thành viên
Thành viên

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeMon Mar 07, 2011 5:06 am

AD noi dung do.bm ko the giup chung ta ca doi duoc nen tu jo chung ta hay biet song tu lap di.cuoc song la cua chung ta do chung ta wet dinh ma pai ko nao? :Phay co gang len nhe cac ban Laughing
nobita
MOD
MOD

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeMon Mar 07, 2011 11:17 am

ui..! lam sa0 tu lap khi minh dang tuoi an hoc the nay dc. tuy ko giup dc chung ta ca doi. nhug it nhat cung giup dc den luc nao co the chu! cac C noi the chi dung voi ly thuyet thoi.! con thuc te bgio khac lam cac C a. hihi.
kjm_zy_mj
MOD
MOD

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeMon Mar 07, 2011 5:10 pm

um dung ruj t cung nghj nhu nobjta y' bon mjnh moj hoc ma ko xong nua la.... Surprised
nobita
MOD
MOD

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeTue Mar 08, 2011 7:29 am

hehe! chi co Tran la hieu t nhat thoi!
bluestar_qtk2a
Admin
Admin
bluestar_qtk2a

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeTue Mar 08, 2011 10:23 am

đừng tự ti quá như vậy , hãy nói mình làm được ,hay thể hiện mình đi ,bằng cách nào ,hãy tự tìm cho mình cơ hội ,lần thứ 1 thất bại chắc chắn ko có lần thứ hai ,cố lên bạn của tui ,yêu mọi người nhiều[b]
kjm_zy_mj
MOD
MOD

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeWed Mar 09, 2011 2:10 am

hj t cung gan gjong nhu vay thj sao t laj ko hju hjhj ma t nghj noj thj vay thuj chu thuc te thj ...khac lam
MotherFucker
Thành viên
Thành viên

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeWed Mar 09, 2011 2:43 am

Haizzz, cãi nhau nhiều quá. Để tớ thử phân tích vẫn đề này xem thế nào nhé.

Nobita nói: Nếu bị cắt 50% viên trợ thì phải làm thế nào.
Admin nói: Nên tự lập, ko dựa dẫm vào bố mẹ.
Trân nói: Học còn chẳng xong huống chi tự lập

Cùng bắt đầu phân tích.
- Nobita: 50% viên trợ bị cắt. Vậy chứng tỏ chưa phải là mất hết. Sẽ chỉ giảm 1 nữa. Tất nhiên là sẽ có khó khăn ban đâu nhưng c.sống là vậy mà, có khó khăn thì mới có trưởng thành. Tất cả có đồng ý như vậy không. Vậy nên tớ nghĩ, với 50% số tiền còn lại, Nobita trích ra 1 ít để mua quyển sách "Học cách chi tiêu" của Larry Winget (Hoặc có thể tiết kiệm hơn bằng cách mượn của tớ Very Happy ) và kèm them 1 quyển số nhỏ để quản lý lại việc tiêu tiền của mình hàng ngày. Sẽ giảm đc khá nhiều các khoản lặt vặt ko cần thiết đấy. Tiếp theo là lên kế hoạch cho việc chi tiêu của mình thế nào cho hợp lý. Ví dụ khoán cho 1 ngày đc tiêu b.nhiêu tiền chẳng hạn (Lấy số tiền hiện có chia cho số ngày trong tháng là ra ngay thôi) cũng là cách tiết kiệm rất hiệu quả. Và việc cuối cùng Nobita cần làm tìm kiếm ngay 1 việc làm thêm. Vừa có thêm thu nhập, vừa có thêm nhiều kinh nghiệm trong c.sống.
- Admin: Ý kiến của Admin cũng rất hay. Nhưng Admin có thấy như vậy vẫn chưa ổn không. Dầu vẫn biết tự lập là tốt nhưng với 1 người (tớ ko ám chỉ Nobita nhé) còn thiếu k.nghiệm sống thì có biết đc thế nào là tự lập không. Tất cả đều phải nhờ vào trải nghiệm chúng ta mới có thể nói được như vậy. Ở đây tớ nghĩ Nobita chắc do ức chế hoặc 1 lý do gì đấy mới post topic này lên thôi chứ tớ tin Nobita cũng chẳng rơi vào hoàn cảnh khó khăn gì lắm đấu. Nobita sẽ tìm được cách giải quyết cho riêng mình thôi.
- Trân: Bỏ ngay cái thái độ sống tiêu cực đấy đi nhé Trân ơi. Mình nhìn cuộc sống từ dưới lên chứ không phải là từ trên xuống. Cuộc sống ai chẳng có lúc gặp khó khăn, nhìn cuộc sống theo hướng tích cực sẽ vui vẻ hơn nhiều đó.

Trên đây là toàn bộ ý kiến của tớ, h.nay hâm hâm nổi hứng viết bài. Có gì không phải mong các bạn bỏ qua Smile)=))
kjm_zy_mj
MOD
MOD

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeWed Mar 09, 2011 3:09 am

nay hoang ham! c noj jh t day' ?
kjm_zy_mj
MOD
MOD

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeWed Mar 09, 2011 3:12 am

ko bo wa cho hoang dk
thuthuy
Thành viên
Thành viên

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeWed Mar 09, 2011 6:21 am

bi cat bo 50% tro cap thi chac la dau kho lam.nobita ui c bi the that ah.hjxhjx.t cung dang tim vc lam them day.nhung lich hoc kiu nj thj kho wa.c piu pama c tu2 hag cat tro cap na.hjhj
bluestar_qtk2a
Admin
Admin
bluestar_qtk2a

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeWed Mar 09, 2011 9:27 pm

việc cắt giảm viện trợ ,chúng ta hãy tìm hiểu thật kỹ lý do vì sao lại cắt giảm ,có thể do điều kiên ,hoặc bme muốn đặt cho mình một thử thách nào đó ,ko chỉ riêng nobita tất cả chúng ta thnafh viên của k2a yêu dấu ,hãy tạo cho mình một kế hoạch chi tiêu thật hợp lý phù hợp với kinh tế gia đình ,viện trợ mà bme cấp, đừng nói với t là mọi người ko biết lập cho mình kế hoạch nhé ,t tin ở mọi người chính bản thân mọi người sẽ phải vận động tư duy ,bạn bè luôn là người ở bên cạnh bạn ,cố lên nhé [b]
What's the F***?
Thành viên mới
Thành viên mới

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeThu Mar 10, 2011 3:55 am

nhảm =.="
ngocanhk2a
Supermod
Supermod
ngocanhk2a

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeSat Mar 12, 2011 10:22 am

các c nói cắt giảm 50% nhưng t nghĩ các c k bít cắt 50% trong tổng số bnhieu. vì t thấy có 1 số bạn 1 tháng có thể đc tới 2 hay 3 triệu.như vậy thì cắt giảm 50% thì mọi ng vẫn có thể soay sở đc.t nghĩ chắc chắn những bạn mà đc trợ cấp 2 or 3tr/tháng thì sẽ rất phẫn nộ.nhưng các c thấy đấy k phải bạn nào cũng đc trợ cấp như vậy đâu.nhiều bạn gia đình còn khó khăn thì k thể có mức trợ cấp như vậy đc.các bạn ấy chỉ đc 1,5 cũng có khi là chỉ đc 1tr/tháng thui thì dù chưa bị cắt giảm các bạn ấy đã có quá ít tiền để chi tiêu rùi.các bạn ấy đã quen vs việc chi tiêu trong mức độ hạn hẹp rùi.t nghĩ các bạn này mà bị cắt 50% trợ cấp thì sẽ k có ai kêu ka j đâu.thay vì kêu ka như vậy các bạn nên tự đi tìm cho mình 1 công việc nào đấy phù hợp vs sức lực,khả năng và time mà mình có:thứ 1 để có thêm 1 khoản thêm vào chi tiêu hàng tháng. thứ 2 bạn sẽ học thêm đc rất nhìu kinh nghiệm cả trong giao tiếp và trong việc tìm hỉu cho công việc của bạn sau này. thứ 3 bạn sẽ k mất thời gian cho ngững trò vô bổ mà có thể bạn sẽ xa vào.và nhất là có tiền để mua quà cho ng mà bạn iu nữa chứ.
nobita
MOD
MOD

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitimeMon Mar 14, 2011 7:44 am

Og Hoang lop minh a? ui! phuc ong day. noi rat hay.
Sponsored content

phải làm gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: phải làm gì?   phải làm gì? Icon_minitime

phải làm gì?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» ĐÓ CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU
» tình đầu khó phai
» tai sao phai lua chon?